
 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Wizara ya Maji 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga 

(IGUWASA) 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Juni 2025 



 I 

YALIYOMO 

DIBAJI.............................................................................................................................. II 

ORODHA YA VIFUPISHO .............................................................................................. III 

ORODHA YA VIAMBATISHO. ....................................................................................... IV 

1. UTANGULIZI ................................................................................................................ 1 

2. MADHUMUNI YA MKATABA ....................................................................................... 1 

3. ENEO LA HUDUMA. .................................................................................................... 2 

4. DIRA, DHIMA NA TUNU. ............................................................................................. 2 

5. HUDUMA ZITOLEWAZO NA MAMLAKA. .................................................................... 2 

6. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA. .............................................................................. 4 

7. VIWANGO VYA HUDUMA. .......................................................................................... 4 

8. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA. ..................................... 4 

9. WAJIBU WA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IGUNGA KWA 

MTEJA ............................................................................................................................. 5 

10. HAKI NA WAJIBU WA MAMLAKA. ............................................................................ 6 

11. WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA. ...................................................................... 6 

12. HAKI ZA MTEJA. ....................................................................................................... 7 

13. NJIA ZA KULIPIA ANKARA ZA MAJI. ........................................................................ 7 

14. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA. ................................................................... 7 

15. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA. ............................ 8 

16. UFUATILIAJI. ............................................................................................................. 8 

17. KUTOA TAARIFA KWA MTEJA. ................................................................................ 9 

18. MAPITIO YA MKATABA. ............................................................................................ 9 

19. MAWASILIANO. ......................................................................................................... 9 

20. SAA ZA KAZI. .......................................................................................................... 10 

21. HITIMISHO. ............................................................................................................. 10 

 

 

 

 
 
 
 
 



 II 

DIBAJI 

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja ni ahadi na makubaliano ya kimaandishi kati ya 

Mamlaka ya Majisafi, wadau pamoja na wateja wetu. Aidha, mkataba huu unataja 

masuala mbalimbali yanayohusu aina za huduma zinazotolewa na Mamlaka ya Majisafi 

na Usafi wa Mazingira Mjini Igunga (IGUWASA), ubora wake na viwango ambavyo 

tunaamini vitakidhi mahitaji na matarajio ya wadau na wateja wetu. Aidha, unaainisha 

maadili ya watumishi, haki ya mteja wa Mamlaka na wajibu wao ili wapate huduma bora 

kulingana na matarajio yao. Lengo la kuwa na mkataba huu ni kuhakikisha kuwa 

Mamlaka ya Maji inatoa huduma sahihi, bora na kwa wakati. 

Mkataba huu pia unaeleza jinsi wateja na wadau watakavyotoa maoni na malalamiko 

kuhusu huduma zote zinazotolewa na taratibu za rufaa endapo hawataridhika na 

huduma hizo. Wateja na wadau wetu watashirikishwa wakati wa kuhuisha mkataba huu 

kila baada ya miaka mitatu au kila mabadiliko muhimu yanapotokea kwa nia ya 

kutathimini utekelezaji wa majukumu yetu. Tunaamini kuwa, hatua hiyo itatusaidia kwa 

pamoja kubaini ufanisi katika utoaji huduma, mafanikio na changamoto zinazotukabili 

katika kutekeleza majukumu ya Mamlaka ya Maji. 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga inatoa huduma ya Maji katika kata ya 

Igunga na maeneo ya pembezoni mwa Mji wa Igunga ikiwemo kata ya Mbutu, Kata ya 

Isakamaliwa katika kijiji cha Hindishi, Kata ya Nguvumoja katika kijiji cha Mwalala na 

Kata ya Mwamashimba. 

Chapisho hili ni kusaidia IGUWASA kutambua matarajio ya wateja ili kuinua viwango vya 

huduma kila wakati, mambo mbalimbali yataelezwa ndani ya chapisho hili ikiwa ni 

pamoja na madhumuni ya chapisho, maelezo, mawasiliano na wateja, viwango vya 

huduma vinavyotolewa kwa wateja, haki na wajibu wa mteja, mwitikio na malalamiko ya 

wateja na mapitio ya mkataba. 

Mwisho, tunaamini kuwa, tutapata ushirikiano mzuri kutoka kwa wateja na wadau wetu 

katika kutimiza azma ya mkataba huu, ili kuimarisha mahusiano mazuri katika utendaji 

na utoaji huduma na kuleta mafanikio katika sekta pamoja na Taifa kwa ujumla. 

Tunashauri wateja na wadau wetu, kuufahamu kwa kina na ufasaha mkataba huu na 

kuutumia ipasavyo. 

Alexander Ntonge                                                                     

Mkurugenzi Mtendaji.                                                                     Sahihi:  
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ORODHA YA VIFUPISHO 

EWURA: Mamlaka ya Udhibiti Ubora wa Huduma za Nishati na Maji. 

GN: Tamko la Serikali (Government Notice) 

IGUWASA: Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Mjini Igunga. 
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  ORODHA YA VIAMBATISHO. 

Kiambatisho Na 1: Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka   

Mamlaka ya Majisafi na Mazingira Igunga (IGUWASA). 

Kiambatisho Na. 2:Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya 

muda uliokubalika 
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1. UTANGULIZI 

Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) imeandaa Mkataba wa 

Huduma   kwa mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo 

yote yanayo hudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga, mambo 

muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Igunga inavyofanya   kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa 

ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira kutoa huduma kwa 

uwazi na uwajibikaji. 

Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma 

zitolewazo  na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga kwani mkataba huu 

umelenga  kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia 

wateja. 

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna 

ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba 

unaeleza taratibu za namna ya kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata 

huduma chini ya viwango vilivyokubalika. Kwa ujumla, Mkataba wa Huduma kwa mteja 

ni chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, wafanyakazi wa 

Mamlaka na wadau wengine. 

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu 

yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya 

kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja 

yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, watumishi na wadau wengine kwa kuzingatia 

uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila 

baada ya miaka mitatu  ili kuboresha huduma kwa wateja. 

2. MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma zinazotolewa 

na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao watumishi wa 

Mamlaka watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata 

huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni 

pamoja na jinsi ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa 

na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga. 
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3. ENEO LA HUDUMA. 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Igunga ni taasisi ya Serikali yenye 

jukumu la kutoa huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira kwa wananchi wa Mji wa 

Igunga. IGUWASA ilianzishwa na Waziri mwenye dhamana ya Maji tarehe 24 Disemba, 

1999 na kutangazwa rasmi na gazeti la Serikali tarehe 31 Disemba, 1999 kupitia GN Na. 

451. Hii ni kutokana na sheria iliyokuwepo Na.8 ya mwaka 1997 ambayo kwa sasa 

inatambulika kama sheria Na.5 ya mwaka 2019. IGUWASA ilianza kufanya kazi zake 

rasmi Februari, 2000.  

Eneo la huduma zitolewazo na IGUWASA linajumuisha eneo la mipaka ya Kata ya 

Igunga. Vilevile IGUWASA inatoa huduma katika maeneo ya pembezoni mwa Mji wa 

Igunga ikiwemo Kata ya Mbutu, Kata ya Mwamashimba, Kata ya Isakamaliwa katika 

Kijiji cha Hindishi na Kata ya Nguvumoja Katika Kijiji cha Mwalala. 

4. DIRA, DHIMA NA TUNU. 

4.1 Dira ya Mamlaka. 

Kuwa miongoni mwa Mamlaka zinazotoa huduma bora na endelevu za Majisafi na Usafi 

wa Mazingira. 

4.2 Dhima ya Mamlaka. 

Tunadhamiria kutoa huduma ya maji ya kutosha na inayokidhi viwango vya ubora pamoja 

na  huduma ya Usafi wa Mazingira. 

4.3 Tunu za Mamlaka. 

a) Kutoa huduma kwa uadilifu 

b) Uwajibikaji na kujituma kazini. 

c) Usikivu kwa jamii tunayoihudumia 

d) Uwazi katika utendaji. 

e) Kufanya kazi kwa umoja 

5. HUDUMA ZITOLEWAZO NA MAMLAKA. 

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Igunga ni kama 

zifuatazo: 

a) Kuhakikisha Mamlaka inatoa Majisafi na salama na ya kutosha kulingana na 

viwango vya ubora wa Maji vilivyotolewa na TBS.  

b) Kupendekeza bei za Maji ambazo zitaiwezesha Mamlaka kuendelea kutoa 

huduma ya Maji bila kuathiri kundi lolote la watumiaji.  
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c)  Kuendelea kutunza vyanzo vya Maji na matumizi bora ya maji.  

d)  Kupanga na kutekeleza Miradi mipya ya Maji.  

e)  Kukusanya maduhuli kutoka kwa watumiaji wa maji na kuyatumia kwenye 

kuendesha shughuli za Mamlaka.  

f)  Kutunza mazingira katika eneo ambalo Mamlaka ya Maji inahudumia ili 

kusitokee uchafuzi.  

g)  Kutoa taarifa Serikali kuu kuhusu shughuli zote kubwa ambazo zinaweza 

kuathiri utoaji wa huduma ya Maji.   

h)  Kuandaa na kutoa taarifa ya mwaka kwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, 

EWURA na kwa Mkuu wa Wilaya.  

Ili kuunganishiwa huduma ya Majisafi katika maeneo yote yenye mtandao wa 

IGUWASA, Mteja  atapaswa kukamilisha mambo yafuatayo:- 

a) Kuwa na nakala ya hati au “offer” ya umiliki wa Kiwanja, Mkataba wa 

Kisheria wa mauziano ya nyumba au kiwanja au barua ya utambulisho wa 

umiliki wa eneo la kuunganisha Maji kutoka Kwa Mwenyekiti wa Serikali ya 

Mtaa/Kitongoji/Kijiji endapo eneo la mteja litakuwa halijapimwa. 

b) Kuwa na picha moja ndogo ya rangi (passport size). 

c) Kuwa na nakala ya kitambulisho cha Taifa au cha Kupigia kura au hati ya 

kusafiria au leseni ya udereva. 

d) Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya Majisafi. 

Fomu hii  inapatikana katika ofisi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Mjini Igunga. 

e) Kulipia gharama za vifaa vya maunganisho mapya Kwa kutumia   namba 

maalumu ya malipo ya Serikali ambayo mteja atapatiwa na ofisi. Mamlaka 

ndiyo yenye jukumu la kununua vifaa pamoja na kumuunganishia  Mteja 

huduma ya Maji baada ya kukamilisha kufanya Malipo. 
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6. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA. 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya 

matumizi ya  Maji kama ifuatayo; 

a) Wateja wa Majumbani, wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya 

nyumbani. 

b) Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za Serikali, zisizo za Serikali na 

Mashirika. 

c) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara 

d) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya manywesheo 

e) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda 

f) Vilula vya kuuzia maji (Kiosk) 

7. VIWANGO VYA HUDUMA. 

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa viwango 

vya ubora wa huduma zinazozingatia muda kama ilivyo kwenye kiambatisho Na.1. 

Aidha, endapo Mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya 

muda uliokubalika, itatoa  fidia kwa mteja kama ilivyo kwenye kiambatisho namba 2.  

8. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA. 

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira 

zilizoidhinishwa na EWURA na kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali au kama 

itakavyoelekezwa  vinginevyo na Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji  

(EWURA).  

Jedwali Na. 1: Bei za huduma ya majisafi zilizoidhinishwa kwa aina ya wateja. 
 

AINA YA WATEJA. 
ADA ZILIZOIDHINISHWA (TZS/m3 ) 

2020/2021 2021/2022 2022/2023 

MATUMIZI YA MAJUMBANI 1,060 1,586 1,666 

MATUMIZI YA TAASISI 1,390 1,780 1,850 

MATUMIZI YA BIASHARA 1,750 2,710 2,900 

MATUMIZI YA VIWANDANI 1,750 2,240 2,330 

MANYWESHEO YA MIFUGO 2,490 2,710 2,900 

MAGATI (KIOSK). 1,500 1,500 1,500 
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ADA ZA KUREJESHEWA HUDUMA BAADA YA KUKATIWA. 

Jedwali Na. 2: Ada za kurejesha huduma baada ya kukatiwa au kusitishiwa huduma 

ya maji. 

 

 
AINA YA WATEJA 

ADA/TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

(TZS./Unganisho) 

2020/2021 2021/2022 2022/2023 

MATUMIZI YA NYUMBANI 10,000 15,000 15,000 

MATUMIZI YA TAASISI 10,000 15,000 15,000 

MATUMIZI YA BIASHARA 10,000 15,000 15,000 

MATUMIZI YA VIWANDA 10,000 15,000 15,000 

 

9. WAJIBU WA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IGUNGA 

KWA MTEJA 

a) Kugharamia udhibiti wa mivujo na uharibifu wa miundombinu ya maji 

kwenye mabomba yake. Pindi unapotokea uharibifu kwenye 

miundombinu ya maji aliyefanya uharibifu atalipia gharama za uharibifu 

na marekebisho yatafanywa na mafundi wa IGUWASA tu na si mtu 

mwingine. 

b) Kutoa bili ya Maji kwa wakati kila Mwezi. 

c) Kuwapatia wateja wetu Majisafi na salama. 

d) Kuwataarifu wateja wetu hali ya huduma ya Maji. 

e) Kutoa huduma bila upendeleo. 

f) Kuwaelimisha wateja juu ya utumiaji bora wa maji na utunzaji wa 

rasilimali za maji. 

g) Kukusanya mapato kutoka kwa wateja wake kwa ajili ya uendeshaji 

na utoaji wa  huduma bora na endelevu. 

h) Kufanya ukarabati wa mabomba yote ya maji kutoka kwenye bomba kuu 

hadi kwenye  mita ya mteja. 
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10. HAKI NA WAJIBU WA MAMLAKA. 

a) Kutobughudhiwa watoa huduma wa IGUWASA wakati wa kutoa huduma. 

b) Kusitisha huduma ya Majisafi kwa mteja ambaye hajalipia huduma ndani ya 

siku 30 baada ya kumpatia ankara. 

c) Kufanya ukaguzi wa huduma ya maji Nyumbani kwa mteja, Viwandani, 

Taasisi, Viosk ili         kujiridhisha na hali ya huduma na mazingira yake. 

d) Kumiliki mabomba yote ya maji kutoka kwenye bomba kuu hadi kwenye mita 

ya mteja. 

e) Kumuunganishia huduma ya maji mteja yeyote kwenye bomba lake. 

11. WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA. 

a) Kulipia gharama za huduma kwa wakati na kwa utoshelevu. 

b) Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu, uvujaji na wizi wa maji. 

c) Kutunza miundombinu  inayotumika kutoa huduma ya maji. 

d) Kutumia maji kwa uangalifu na kwa matumizi yaliyo kusudiwa. 

e) Kuzuia uchafuzi kwenye vyanzo vya maji na mazingira yake. 

f) Kutoa ushirikiano kwa watoa huduma wa IGUWASA pindi wanapotekeleza 

majukumu yao. 

g) Kufanya matengenezo ya mvujo mbele ya Dira ya Maji. 

h) Mteja au mtu yeyote kufidia uharibifu wa miundombinu ya maji 

atakaousababisha. 

i) Kutoa taarifa za kumbukumbu zake iwapo zimebadilika. Mfano namba ya 

simu, mmiliki mpya wa nyumba au mpangaji mpya iwapo utaratibu 

unaotumika ni mpangaji ndiye mpokeaji wa SMS. 

j) Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka. 

k) Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kupata taarifa sahihi. 
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12. HAKI ZA MTEJA. 

a) Kupata huduma bora na za uhakika kwa muda muafaka. 

b) Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au lalamiko. 

c) Haki ya kusomewa Dira ya Maji na kupewa Ankra sahihi ikiwa ni pamoja 

na kupokea taarifa za Ankara kwa njia ya SMS mara baada ya zoezi la 

usomaji kukamilika. 

d) Kupata taarifa sahihi na za kuaminika kwa wakati. 

e) Kupata ufafanuzi na utatuzi kuhusu huduma za Majisafi. 

f) Kupata huduma bila kubaguliwa. 

g) Mteja kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa. 

h) Mteja kuomba kupimiwa ufanisi wa Dira yake ya Maji endapo atahitaji. 

13. NJIA ZA KULIPIA ANKARA ZA MAJI. 

Mteja atatumiwa ankara kila mwezi na anaweza kufanya malipo kupitia simu za 

kiganjani, yaani kwa njia ya (Mpesa, Tigo Pesa, Airtel Money, Halo Pesa). Pia kwa 

kupitia huduma za kibenki ikiwemo benki ya CRDB, benki ya NMB na mawakala 

wa benki hizo. Malipo yote yafanyike kwa kutumia namba maalumu ya malipo 

(CONTROL NUMBER) itakayotolewa na Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira 

Igunga. 

14. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA. 

Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) inapokea na 

kushughulikia malalamiko juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa 

huduma. Mteja anaweza kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo:  

 

Kufika ofisini: 

Ofisi kuu za IGUWASA zipo eneo la Magereza-Barabara ya IGUWASA, 

mkabala na ofisi ya Halmashauri ya Wilaya ya Igunga. 

Simu ya bure: mteja piga bure kituo cha huduma kwa mteja 

simu namba 0800712090. 
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Kwa barua kupitia Anuania ifuatayo 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Mamlaka ya Majisafi na  Usafi wa  Mazingira Igunga (IGUWASA). 

S.L.P. 09, Igunga- Tabora 

Simu za mezani:+255 02965884 
Barua pepe: mdigunga@iguwasa.go.tz 

Tovuti: www.iguwasa.go.tz 

 
Mitandao ya kijamii  

Whatsapp - @iguwasa 

instagram - @iguwasa 

 Facebook- @iguwasa 

15. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA. 

Mamlaka ikishapokea malalamiko kutoka kwa mteja, huyaingiza kwenye mfumo wa 

kupokea malalamiko na kuyaelekeza kwenye Idara husika. Kila Idara hufanyia kazi 

malalamiko husika na kutoa mrejesho wa utekelezaji uliofikiwa kupitia  mfumo. Endapo 

mteja hatatimiziwa lalamiko lake kwa muda  uliokubaliwa, awasiliane na Mkurugenzi 

Mtendaji kwa ajili ya hatua zaidi.  

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji 

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya 

Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa 

kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha 

malalamiko. 

16. UFUATILIAJI. 

Meneja Huduma kwa Mteja hufuatilia kila Idara ili kuhakikisha inafanyia kazi 

Malalamiko yote yaliyopokelewa na kutoa mrejesho kwa mteja kuhusu namna 

malalamiko yake yalivyofanyiwa kazi. Aidha, Mamlaka hupokea maoni mbalimbali 

kupitia, mikutano ya Wananchi, mikutano ya Wadau na mitandao ya kijamii (instagram, 

facebook na Whatsapp) kuhusiana na viwango vya huduma vitolewavyo, pamoja na 

kugawa kwa wateja wake nakala za Mkataba wa Huduma kwa Mteja ili kwa pamoja 

tuweze kufuatilia viwango vya utoaji wa huduma kwa wananchi na namna ambavyo 

mteja anaweza kufanya  mawasiliano endapo viwango hivyo vinakuwa havijafikiwa. 

mailto:md@iruwasa.Go.Tz
http://www.iruwasa.go.tz/
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IGUWASA inafanya ufuatiliaji wa viwango vya  huduma kama ifuatavyo:- 

a) Upimaji wa ubora wa Maji kupitia Maabara kwa lengo la kujiridhisha na 

ubora wa Majisafi yanayozalishwa. 

b) Kukagua mara kwa mara ubora wa Maunganisho ya Maji kwa wateja. 

c) Kukagua ujazo wa Matanki ya Maji ili kujihakikishia huduma inapatikana 

kwa Wananchi na kwa muda wote. 

17. KUTOA TAARIFA KWA MTEJA. 

Mteja anashauriwa kutoa mrejesho wa huduma tuliyotoa kwa njia ya ana kwa ana, 

simu, barua kwa njia ya posta, barua pepe na nukushi/sanduku la maoni. Taarifa hiyo 

inaweza kuwa ya ushauri,  malalamiko au pongezi kwa lengo la kuboresha huduma zetu. 

Utaratibu wa kutoa taarifa zetu kwa wateja juu ya viwango tulivyovifikia vya huduma zetu 

kwa mteja ni kwa njia ya Gari la matangazo, mbao zetu za matangazo ofisini, ujumbe 

mfupi wa maandishi (SMS), group la Whatsapp la wadau wa Maji na vyombo vya 

habari. 

18. MAPITIO YA MKATABA. 

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu 

utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu 

yatakayoathiri vipengele  vya mkataba huu. Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada 

ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu 

utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji  kazi wa Mamlaka katika utoaji wa 

huduma ya Majisafi. 

19. MAWASILIANO. 

Mteja wasiliana na IGUWASA kupitia kituo cha huduma kwa  mteja simu namba 

0800712090. 

Kwa barua ni: 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa  Mazingira Igunga (IGUWASA). 

S.L.P. 09, Igunga- Tabora 

Simu za mezani:+255 02965884 

Barua pepe: mdigunga@iguwasa.go.tz 

Tovuti: www.Iguwasa.go.tz 

mailto:md@iruwasa.Go.Tz
http://www.iruwasa.go.tz/
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Mitandao ya kijamii  

Whatsapp - +255 677 051 16, instagram - @iguwasa, Facebook- @iguwasa 

 

Mawasiliano ya dharura;0800712090  

 

 

20. SAA ZA KAZI. 

Siku za kazi: Jumatatu hadi Ijumaa 

Saa za kazi: Saa 1:30 Asubuhi hadi saa 10:30 Jioni.                  
Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) itakuwa wazi 

kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa. Siku za Jumamosi, Jumapili na siku za sikukuu 

tutaendelea kutoa huduma na kusambaza huduma ya maji pamoja na kufanya kazi za 

dharura (Ofisi hazitafunguliwa). 

21. HITIMISHO. 

Tutaendelea kuwajibika kwa Umma kwa utendaji wetu wa kufanya kazi kwa 

kuzingatia  mkataba huu wa huduma kwa mteja kama ifuatavyo; 

a) Kuchapisha na kusambaza mkataba huu kwa mteja na wadau wetu wa maji. 

b) Kutoa taarifa ya utendaji wetu kwa wadau na wateja watakaohitaji. 

c) Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mkataba kila mwaka kwa mamlaka husika. 
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Kiambatanisho Na 1: Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka   

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA). 

 
 
Na 

 
 

Huduma 

 
 

Maelezo 

Lengo la Ubora wa 

Huduma kwa Mujibu 

wa Kanuni za 

EWURA  

Viwango vya huduma 

vitakavyotolewa na 

Mamlaka ya Maji na Usafi 

wa Mazingira 

Igunga (IGUWASA). 

 

 
1 

Kupata 

huduma ya 

maji safi 

Kuunganishiwa 

huduma ya 

Majisafi. 

Wateja wataunganishiwa 

huduma ndani ya siku 7 

za kazi, baada ya wateja 

kulipia gharama za 

maunganisho. 

Wateja wataunganishiwa 

huduma ndani ya siku 7 za 

kazi, baada ya wateja kulipia 

gharama za maunganisho. 

2 Dira ya Maji 
Kukarabati au 

kubadilisha Dira 

mbovu. dira mbovu 

Muda usiozidi siku 15 za 

kazi, kukarabati au 

kubadilisha Dira ya maji, 

baada ya kugundua au 

kufahamishwa kuhusu 

ubovu wa mita. 

Kwa muda usiozidi siku 15 

za kazi 

kubadilisha/kutengeneza Dira 

za maji baada ya kujiridhisha 

kitaalamu kuhusu ubovu/ 

uchakavu wa Dira za maji. 

3 Dira ya Maji Usomaji wa 

Dira ya Maji. 
Usomaji wa Dira ya maji 

utafanyika angalau mara 

moja kila mwezi mmoja. 

Usomaji wa Dira za maji 

unatanyika mara moja kila 

mwezi na mteja 

anapelekewa 

Ankra za maji 

4 
Kusitisha 
Huduma 
kimakosa 

Usitishaji wa 

Huduma usio 

na ushahidi 

sahihi 

Kurejesha huduma 

ndani ya saa 24, baada 

ya kukiri kupokea taarifa 

kuwa usitishwaji wa 

huduma haukuwa na 

ushahidi 

Mteja atarejeshewa huduma 

ndani ya saa 24 baada ya 

kujiridhisha usitishwaji wa 

huduma kimakosa kwa 

mteja. 

5 Kurejesha 

Huduma 

 
Kurejesha 

huduma baada 

ya kulipa deni. 

 
Ndani ya saa 24 baada 

ya kulipa deni. 

Mteja atarejeshewa huduma 

ndani ya saa 24 baada ya 

kulipia deni pamoja na ada 

ya kurejesha huduma. 
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6 Malalamiko. Kushughulikia 

malalamiko 

yasiyohusiana na 

Ankara ya Maji 

Muda usiozidi siku 15       za 

kazi kukamilisha 

uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia tarehe 

ya kupokea lalamiko. 

Malalamiko yatashughulikiwa 

ndani ya siku 15 za kazi na 

siku zisizo za kazi ikitokea 

dharura. (Ofisi 

haitafunguliwa). 

7  

 
Malalamiko 

Kushug

hulikia 

malalam

iko 

Malalamiko 

yatachunguzwa na 

kupatiwa ufumbuzi  ndani 

ya siku 15 za  kazi tangu 

tarehe ya kupokelewa kwa 

lalamiko. 

Malalamiko yatashughulikiwa 

ndani ya siku 15 za kazi na 

siku zisizo za kazi ikitokea 

dharura. (Ofisi 

haitafunguliwa). 

 

 

Kiambatanisho Na. 2: Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo 

ndani ya muda uliokubalika. 

 
NA. 

 
HUDUMA 

 
MAELEZO 

 
LENGO 

 
FIDIA - 

KIANZIO 

FIDIA KWA 
KUENDELEA 
KUCHELEWA. 

 
 

 
1 

 
 

 
Kupata 
huduma 

 

 
Kuunganishiwa 
huduma ya maji 

Mteja ataunganishiwa 
huduma ndani ya siku 
Saba (7) za kazi baada 
ya Wateja kulipia 
gharama za 
maunganisho / ada. 

 
 

 
TZS.10,000 

 

 
TZS.5,000 
kwa siku 

 
 
 
2 

 
 
 
Dira ya Maji-1 

 
 
Kutengeneza 
au kubadilisha 
Dira ya maji 
yenye 
Uchakavu au 
mbovu. 

Muda usiozidi siku 15 
za kazi kukarabati au 
kubadilisha Dira ya 
maji baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu  ubovu. 

 
 
 
TZS.15,000 

 
 
TZS.5,000 
kwa siku 

 

 
3 

 

 
Dira ya Maji -2 

 
Usomaji wa Dira 
ya maji. 

Usomaji wa Dira ya 
maji utafanyika 
angalau mara moja 
kila baada ya mwezi 
mmoja. 

 

 
TZS.15,000 

 
TZS.5,000 
kwa siku 

 
 
 
4 

 
 

Kusitisha 
Huduma 
kimakosa 

 
 
Usitishaji wa 
Huduma usio na 
ushahidi sahihi. 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa 24 
baada ya kukiri 
kupokea taarifa kuwa 
usitishwaji wa 
huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

 
 
 
TZS.30,000 

 
 

TZS. 5,000 
kwa siku. 
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5 

 
Kureje
sha 
hudu
ma 

Kurejesha 
huduma baada ya  
kulipia deni. 

 
Ndani ya masaa 24 
baada ya kulipa deni. 

 
TZS.100,000 

 
TZS. 5,000 
kwa siku. 

 
 
6 

 
 
Malalamiko. 

 
Kushughulikia 
malalamiko 
yasiyohusiana 
na Ankara ya 
Maji 

Muda usiozidi siku 
15       za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia 
tarehe ya kupokea 
lalamiko. 

 
 
TZS.30,000 

 
 
TZS. 5,000 
kwa siku. 

 
 

7 

 
 

Malalamiko 

 

Kushughulikia 
Malalamiko 
yanayohusu Bili. 

Muda usiozidi siku 
15 za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzi 
tarehe ya kupokea 
lalamiko. 

 
 

TZS.30,000 

 
 
TZS. 5,000 
kwa siku. 


